Tin tức - Sự kiện
Chương trình “Tập huấn Nâng cao năng lực tổ chức thực hiện chương trình GDPT 2018 cấp Tiểu học”
Sáng ngày 10/2/2023, Phòng Giáo dục và Đào tạo quận Cầu Giấy đã tổ chức chương trình “Tập huấn Nâng cao năng lực tổ chức thực hiện chương trình GDPT 2018 cấp Tiểu học” tại trường Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy.
Tham dự chương trình có sự góp mặt:
- Về phía Bộ Giáo dục và Đào tạo:
Tiến sĩ Thái Văn Tài - Vụ trưởng Vụ Giáo dục Tiểu học - Bộ Giáo dục và Đào tạo.
Tiến sĩ Hoàng Mai Lê - Chuyên viên chính Vụ Giáo dục Tiểu học - Bộ Giáo dục và Đào tạo.
- Về phía Phòng Giáo dục và Đào tạo quận Cầu Giấy:
Ông Phạm Ngọc Anh - Trưởng phòng GD&ĐT
Ông Đoàn Tiến Trung - Phó Trưởng phòng GD&ĐT
Bà Nguyễn Minh Hà - Tổ trưởng Tổ Tiểu học - Phòng GD&ĐT
- Về phía trường Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy, có sự góp mặt của thầy Vũ Ngọc Phương - Hiệu trưởng trường Tiểu học Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy cùng các thầy cô Hiệu trưởng, Phó Hiệu trưởng các trường trên địa bàn quận Cầu Giấy.
![](/datafiles/img_data/images/327310925_6381220308572120_7125278082452867809_n.jpg)
Sau hơn 2 năm thực hiện Chương trình GDPT 2018, quận Cầu Giấy đã đạt được nhiều kết quả tích cực, nhận được sự đồng tình, đánh giá cao từ phía các nhà trường.
Bên cạnh những thành tựu đạt được, chương trình vẫn còn tồn tại một số khó khăn trong việc triển khai, nâng cao năng lực và sự tiếp cận của đội ngũ cán bộ quản lý và giáo viên.
![](/datafiles/img_data/images/330119045_1157258474967138_3202616087895778684_n.jpg)
Sau chương trình tập huần này, các nhà trường sẽ triển khai tới 100% giáo viên để toàn quận có thể thực hiện tốt và hiệu quả chương trình GDPT 2018.
Thứ sáu, 20/07/2024
NBK News
Thứ sáu, 08/07/2024
ĐÀO TẠO CHUYÊN MÔN CBNV, GV TOÀN TRƯỜNG NGUYỄN BỈNH KHIÊM
31 năm xây dựng và phát triển, trường Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy không ngừng hướng tới năm học 2024-2025 với mục tiêu đạt được những thành công mới.
Thứ sáu, 05/07/2024
TỪ NGÔI TRƯỜNG HẠNH PHÚC NBK BƯỚC RA THẾ GIỚI: HÀNH TRÌNH CỦA MỘT KỸ SƯ TÀI NĂNG
Hãy cùng tham gia vào chuyến hành trình đầy cảm hứng qua lời chia sẻ của CHS Nguyễn Huy Hoàng - NBKers khóa 2008-2011.
Thứ sáu, 29/06/2024
TUYỂN SINH LỚP 10 NĂM HỌC 2024 - 2025
Trường THCS và THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy tuyển sinh vào lớp 10 năm học 2024 - 2025
Thứ sáu, 26/06/2024
LỄ KHAI MẠC LỚP PHỔ CẬP BƠI PHÒNG, CHỐNG ĐUỐI NƯỚC CHO TRẺ EM CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN TRÊN ĐỊA BÀN PHƯỜNG DỊCH VỌNG HẬU NĂM 2024
Ngày 26/6/2024, UBND phường Dịch Vọng Hậu tiếp tục phối hợp cùng trường Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy tổ chức lễ Khai mạc "Lớp phổ cập bơi phòng, chống đuối nước miễn phí cho trẻ em khó khăn trên địa bàn phường Dịch Vọng Hậu" năm 2024.
Thứ sáu, 24/06/2024
THẦY CÔ BAN LÃNH ĐẠO DẶN DÒ HỌC SINH LỚP 12 TRƯỚC KÌ THI TỐT NGHIỆP THPT QUỐC GIA 2024
Trong các ngày 26, 27, 28 và 29/6/2024, hàng triệu sĩ tử trên cả nước sẽ bắt đầu kỳ thi THPT Quốc gia năm 2024. Bước vào kỳ thi quan trọng này, tâm lý các thí sinh không tránh khỏi lo lắng.
Thứ sáu, 30/09/2023
TRƯỜNG NGUYỄN BỈNH KHIÊM HƯỞNG ỨNG CHƯƠNG TRÌNH HÀNH ĐỘNG
Hưởng ứng cuộc vận động “Thay đổi môi trường làm việc xanh, sạch, đẹp” do Đoàn trường Nguyễn Bỉnh Khiêm tổ chức, trong thời gian vừa qua, học sinh và tập thể giáo viên, cán bộ nhân viên toàn trường đã thi đua làm đẹp cho lớp học, văn phòng làm việc của mình. Rất nhiều ý tưởng được đưa ra để thay đổi không gian học tập và làm việc đảm bảo đúng tiêu chí của cuộc vận động: bố trí thêm cây xanh, tranh ảnh, thiết kế lại các bảng biểu trong lớp học, văn phòng…
Thứ sáu, 10/01/2024
HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM LỊCH SỬ GIÁO DỤC DI SẢN TẠI HOÀNG THÀNH THĂNG LONG
Sáng ngày 9/1, các con học sinh trường THCS&THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy đã được tham gia hoạt động trải nghiệm lịch sử giáo dục di sản tại Hoàng Thành Thăng Long, thông qua những hình ảnh, tài liệu, hiện vật và những câu chuyện kể giúp các con học sinh hiểu hơn về lịch sử dân tộc, các giá trị lịch sử của đất nước.
Thứ sáu, 30/11/2023
PHỐI HỢP TỔ CHỨC TUYÊN TRUYỀN, PHỔ BIẾN PHÁP LUẬT VỀ TRẬT TỰ, AN TOÀN GIAO THÔNG VỚI ĐỘI CSGT - TRẬT TỰ QUẬN CẦU GIẤY NĂM HỌC 2023 - 2024
Tham gia chương trình, các con học sinh trường THCS&THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy đã được đội Cảnh sát giao thông - trật tự quận Cầu Giấy trang bị các kiến thức chuyên đề: Quy định của pháp luật trong lĩnh vực giao thông đường bộ đối với xe mô tô, xe gắn máy; hệ thống báo hiệu đường bộ; phân biệt xe mô tô, xe gắn máy, xe máy điện và quy định về xử phạt vi phạm hành chính; xử lý các tình huống giao thông.
Thứ sáu, 30/09/2023
HỌC SINH TRƯỜNG NGUYỄN BỈNH KHIÊM - CẦU GIẤY CHUNG TAY BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG
Vừa qua, Đoàn viên thanh niên trường THPT NBK đã phát động các con học sinh tham gia vào các hoạt động bảo vệ môi trường, chăm sóc cây xanh tại vườn trường và tuyến phố Trần Quốc Hoàn.
Thứ sáu, 17/06/2024
KẾ HOẠCH Tổ chức Hội thi “Olympic Tiếng Anh học sinh, sinh viên toàn quốc” Lần thứ VI
Theo Quyết định số 1477/QĐ-TTg ngày 25/11/2022 của Thủ tướng Chính phủ, Ban Bí thư Trung ương Đoàn ban hành Kế hoạch tổ chức Hội thi “Olympic Tiếng Anh học sinh, sinh viên toàn quốc” lần thứ VI
Thứ sáu, 15/09/2023
KẾ HOẠCH TRIỂN KHAI PHONG TRÀO HỌC SINH 3 TỐT NĂM HỌC 2023 – 2024
Căn cứ Quyết định số 142-QĐ/TWĐTN-TNTH ngày 19/11/2018 của Ban Bí thư Trung ương Đoàn về việc ban hành Quy chế danh hiệu “Học sinh 3 tốt” giai đoạn 2018 - 2022; căn cứ Hướng dẫn số 18-HD/TWĐTN-TNTH ngày 19/11/2019 của Ban Bí thư Trung ương Đoàn về việc triển khai phong trào “Học sinh 3 tốt” giai đoạn 2018 - 2022, BCH Đoàn trường ban hành kế hoạch triển khai thực hiện phong trào “Học sinh 3 tốt” năm học 2023 – 2024
Copyright © 2018 Bản quyền thuộc về NGUYỄN BỈNH KHIÊM - CẦU GIẤY | Thiết kế và phát triển bởi P.A Việt Nam
Đang Online: 54 | Tổng lượt online : 22,116,250