Tin tức - Sự kiện
ĐÓN TIẾP ĐOÀN THAM QUAN, HỌC TẬP KINH NGHIỆM VỀ CÔNG TÁC XÃ HỘI VÀ TƯ VẤN TÂM LÝ HỌC ĐƯỜNG CỦA BỘ GIÁO DỤC VÀ ĐÀO TẠO
Vừa qua, Hệ thống trường Chất lượng cao Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy vinh dự được đón tiếp đoàn tham quan, học tập kinh nghiệm về công tác xã hội và tư vấn tâm lý trường học của Bộ Giáo dục và Đào tạo.
Tới tham quan và học tập tại trường NBK, phía Bộ Giáo dục và Đào tạo có:
+Cô Nguyễn Thị Bích Thủy – Cán bộ Vụ Giáo dục Chính trị và Công tác học sinh, sinh viên
+ Cô Lê Phương Lan - chuyên viên phòng Chính trị Tư tưởng - Khoa học Công Nghệ, Sở GDĐT Hà Nội.
+ Thầy Nguyễn Tiến Dũng - chuyên viên phụ trách Tâm lý học đường và công tác xã hội - phòng giáo dục Cầu Giấy
Cùng các thầy cô phụ trách công tác xã hội và tư vấn tâm lý tại các cơ sở giáo dục thuộc Sở Giáo dục và Đào tạo của các tỉnh, thành phố Hà Nội, Đà Nẵng, Nghệ An, Đồng Tháp.
Vinh dự được đón tiếp đoàn tham quan, phía trường NBK có sự góp mặt của:
+ Cô Hà Ngọc Thủy, cô Nguyễn Thị Mai Hương - Phó Hiệu trưởng trường THCS và THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy
+ Cô Nguyễn Thị Thu Hà - Phó Hiệu trưởng trường Tiểu học Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy
+ Thầy Nguyễn Hải Nam: Phó Chánh văn phòng Nhà trường.
Cùng tổ Tâm lý học đường và các thành viên trong Câu lạc bộ Dear Mind - Nguyễn Bỉnh Khiêm’s Psychology Club
Tự hào là ngôi trường có đội ngũ tâm lý chuyên nghiệp và tận tâm, đây là cơ hội để học hỏi và trao đổi với những cán bộ giáo viên là đại diện của các trường trên khắp cả nước. Nói về buổi tham quan, thầy cô giáo rất thán phục những hoạt động mà phòng tâm lý đã triển khai trong nhiều năm qua và đã bày tỏ ý ngưỡng mộ nhà trường về việc nhìn nhận và vận dụng hiệu quả mô hình tâm lý học đường; khiến cho Nhà trường càng tự tin tiếp tục phát triển và vững bước trên con đường tâm lý học đường trường triển khai!!!
Thứ ba, 20/07/2024
NBK News
Thứ ba, 08/07/2024
ĐÀO TẠO CHUYÊN MÔN CBNV, GV TOÀN TRƯỜNG NGUYỄN BỈNH KHIÊM
31 năm xây dựng và phát triển, trường Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy không ngừng hướng tới năm học 2024-2025 với mục tiêu đạt được những thành công mới.
Thứ ba, 05/07/2024
TỪ NGÔI TRƯỜNG HẠNH PHÚC NBK BƯỚC RA THẾ GIỚI: HÀNH TRÌNH CỦA MỘT KỸ SƯ TÀI NĂNG
Hãy cùng tham gia vào chuyến hành trình đầy cảm hứng qua lời chia sẻ của CHS Nguyễn Huy Hoàng - NBKers khóa 2008-2011.
Thứ ba, 29/06/2024
TUYỂN SINH LỚP 10 NĂM HỌC 2024 - 2025
Trường THCS và THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy tuyển sinh vào lớp 10 năm học 2024 - 2025
Thứ ba, 26/06/2024
LỄ KHAI MẠC LỚP PHỔ CẬP BƠI PHÒNG, CHỐNG ĐUỐI NƯỚC CHO TRẺ EM CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN TRÊN ĐỊA BÀN PHƯỜNG DỊCH VỌNG HẬU NĂM 2024
Ngày 26/6/2024, UBND phường Dịch Vọng Hậu tiếp tục phối hợp cùng trường Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy tổ chức lễ Khai mạc "Lớp phổ cập bơi phòng, chống đuối nước miễn phí cho trẻ em khó khăn trên địa bàn phường Dịch Vọng Hậu" năm 2024.
Thứ ba, 24/06/2024
THẦY CÔ BAN LÃNH ĐẠO DẶN DÒ HỌC SINH LỚP 12 TRƯỚC KÌ THI TỐT NGHIỆP THPT QUỐC GIA 2024
Trong các ngày 26, 27, 28 và 29/6/2024, hàng triệu sĩ tử trên cả nước sẽ bắt đầu kỳ thi THPT Quốc gia năm 2024. Bước vào kỳ thi quan trọng này, tâm lý các thí sinh không tránh khỏi lo lắng.
Thứ ba, 30/09/2023
TRƯỜNG NGUYỄN BỈNH KHIÊM HƯỞNG ỨNG CHƯƠNG TRÌNH HÀNH ĐỘNG
Hưởng ứng cuộc vận động “Thay đổi môi trường làm việc xanh, sạch, đẹp” do Đoàn trường Nguyễn Bỉnh Khiêm tổ chức, trong thời gian vừa qua, học sinh và tập thể giáo viên, cán bộ nhân viên toàn trường đã thi đua làm đẹp cho lớp học, văn phòng làm việc của mình. Rất nhiều ý tưởng được đưa ra để thay đổi không gian học tập và làm việc đảm bảo đúng tiêu chí của cuộc vận động: bố trí thêm cây xanh, tranh ảnh, thiết kế lại các bảng biểu trong lớp học, văn phòng…
Thứ ba, 10/01/2024
HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM LỊCH SỬ GIÁO DỤC DI SẢN TẠI HOÀNG THÀNH THĂNG LONG
Sáng ngày 9/1, các con học sinh trường THCS&THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy đã được tham gia hoạt động trải nghiệm lịch sử giáo dục di sản tại Hoàng Thành Thăng Long, thông qua những hình ảnh, tài liệu, hiện vật và những câu chuyện kể giúp các con học sinh hiểu hơn về lịch sử dân tộc, các giá trị lịch sử của đất nước.
Thứ ba, 30/11/2023
PHỐI HỢP TỔ CHỨC TUYÊN TRUYỀN, PHỔ BIẾN PHÁP LUẬT VỀ TRẬT TỰ, AN TOÀN GIAO THÔNG VỚI ĐỘI CSGT - TRẬT TỰ QUẬN CẦU GIẤY NĂM HỌC 2023 - 2024
Tham gia chương trình, các con học sinh trường THCS&THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy đã được đội Cảnh sát giao thông - trật tự quận Cầu Giấy trang bị các kiến thức chuyên đề: Quy định của pháp luật trong lĩnh vực giao thông đường bộ đối với xe mô tô, xe gắn máy; hệ thống báo hiệu đường bộ; phân biệt xe mô tô, xe gắn máy, xe máy điện và quy định về xử phạt vi phạm hành chính; xử lý các tình huống giao thông.
Thứ ba, 30/09/2023
HỌC SINH TRƯỜNG NGUYỄN BỈNH KHIÊM - CẦU GIẤY CHUNG TAY BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG
Vừa qua, Đoàn viên thanh niên trường THPT NBK đã phát động các con học sinh tham gia vào các hoạt động bảo vệ môi trường, chăm sóc cây xanh tại vườn trường và tuyến phố Trần Quốc Hoàn.
Thứ ba, 17/06/2024
KẾ HOẠCH Tổ chức Hội thi “Olympic Tiếng Anh học sinh, sinh viên toàn quốc” Lần thứ VI
Theo Quyết định số 1477/QĐ-TTg ngày 25/11/2022 của Thủ tướng Chính phủ, Ban Bí thư Trung ương Đoàn ban hành Kế hoạch tổ chức Hội thi “Olympic Tiếng Anh học sinh, sinh viên toàn quốc” lần thứ VI
Thứ ba, 15/09/2023
KẾ HOẠCH TRIỂN KHAI PHONG TRÀO HỌC SINH 3 TỐT NĂM HỌC 2023 – 2024
Căn cứ Quyết định số 142-QĐ/TWĐTN-TNTH ngày 19/11/2018 của Ban Bí thư Trung ương Đoàn về việc ban hành Quy chế danh hiệu “Học sinh 3 tốt” giai đoạn 2018 - 2022; căn cứ Hướng dẫn số 18-HD/TWĐTN-TNTH ngày 19/11/2019 của Ban Bí thư Trung ương Đoàn về việc triển khai phong trào “Học sinh 3 tốt” giai đoạn 2018 - 2022, BCH Đoàn trường ban hành kế hoạch triển khai thực hiện phong trào “Học sinh 3 tốt” năm học 2023 – 2024
Copyright © 2018 Bản quyền thuộc về NGUYỄN BỈNH KHIÊM - CẦU GIẤY | Thiết kế và phát triển bởi P.A Việt Nam
Đang Online: 57 | Tổng lượt online : 22,116,600