Tin tức - Sự kiện
TỌA ĐÀM
Vừa qua, hội Tâm lý giáo dục Hà Nội đã ra mắt Tọa đàm đầu tiên của cộng đồng tâm lý học đường Hà Nội mang chủ đề "Nhà tâm lý học đường có thể làm gì trong trường phổ thông".
Mục đích của buổi Tọa đàm nhằm:
1/ Gặp mặt, kết nối các thành viên trong cộng đồng nhà tâm lí học đường các trường ngoài công lập.
2/ Bầu ban chấp hành và thư kí cộng đồng thông qua dự kiến hoạt động trong năm 2024.
3/ Nâng cao chất lượng chuyên môn, học hỏi kinh nghiệm trong triển khai mô hình tâm lí học đường tại các trường.
Tọa đàm đã thu hút hơn 100 đại biểu đến tham dự. Đó là những chuyên gia tâm lí học đường hàng đầu của Hà Nội và cả nước, là những thầy cô giáo tâm huyết với hoạt động tâm lí trong nhà trường. Điều đặc biệt là các đại biểu không chỉ đến từ các trường ngoài công lập Hà Nội mà còn cả những giáo viên các trường công lập cách trung tâm Thủ đô như Sóc Sơn, Vĩnh Phúc…
Tiến sĩ Hoàng Hữu Niềm, Chủ tịch Hội Tâm lí – Giáo dục Hà Nội cho biết: Tọa đàm này xuất phát từ sự thành công của đề tài nghiên cứu Khoa học Giáo dục “Bồi dưỡng thầy cô giáo trở thành nhà Tâm lí, nhà Giáo dục” của Tiến sĩ Nguyễn Văn Hòa, Chủ tịch Hội đồng trường Nguyễn Bỉnh Khiêm. Đề tài đã đoạt giải Nhất cuộc thi Sáng tạo kĩ thuật Thành phố Hà Nội, giải Ba cuộc thi Sáng tạo kĩ thuật Toàn quốc.
Tiến sĩ Nguyễn Văn Hòa, Chủ nhiệm đề tài chia sẻ những thành công trong ứng dụng đề tài khoa học ở Hệ thống trường Nguyễn Bỉnh Khiêm từ nhiều năm nay với 2 hoạt động xuyên suốt là giáo dục, bồi dưỡng cho giáo viên, học sinh nhà trường về Giá trị sống và Kĩ năng sống.
Cũng trong Tọa đàm này, các đại biểu tham dự đã được nghe nhiều thông tin mới mẻ, sinh động, hấp dẫn từ những chia sẻ của các những người trực tiếp làm công tác tâm lí học đường ở các trường trong và ngoài Thành phố Hà Nội như trường THCS – THPT Lê Quý Đôn, Trường VinSchool, Trường THCS – THPT FPT, trường THPT công lập tại huyện Sóc Sơn, một trường THPT công lập thuộc tỉnh Vĩnh Phúc.
Các ý kiến trong Tọa đàm xuất phát từ thực tiễn nhà trường nên rất đa dạng và phong phú cho thấy hoạt động giáo dục hiện nay không chỉ đơn giản là dạy chữ, dạy kiến thức mà mỗi người, cả giáo viên, học sinh, cha mẹ học sinh còn cần biết giải phóng bản thân, làm chủ bản thân hướng tới cuộc sống hài hòa hạnh phúc.
Mong rằng buổi Toạ đàm đã mang tới những bài học kinh nghiệm, những kỹ năng, phương pháp giảng dạy và giải quyết vấn đề mới mẻ, sáng tạo, tinh tế giúp cho các thầy cô giáo phụ trách công tác tâm lý học đường vững tay chèo để đồng hành cùng các con học sinh của mình.
Thứ hai, 20/07/2024
NBK News
Thứ hai, 08/07/2024
ĐÀO TẠO CHUYÊN MÔN CBNV, GV TOÀN TRƯỜNG NGUYỄN BỈNH KHIÊM
31 năm xây dựng và phát triển, trường Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy không ngừng hướng tới năm học 2024-2025 với mục tiêu đạt được những thành công mới.
Thứ hai, 05/07/2024
TỪ NGÔI TRƯỜNG HẠNH PHÚC NBK BƯỚC RA THẾ GIỚI: HÀNH TRÌNH CỦA MỘT KỸ SƯ TÀI NĂNG
Hãy cùng tham gia vào chuyến hành trình đầy cảm hứng qua lời chia sẻ của CHS Nguyễn Huy Hoàng - NBKers khóa 2008-2011.
Thứ hai, 29/06/2024
TUYỂN SINH LỚP 10 NĂM HỌC 2024 - 2025
Trường THCS và THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy tuyển sinh vào lớp 10 năm học 2024 - 2025
Thứ hai, 26/06/2024
LỄ KHAI MẠC LỚP PHỔ CẬP BƠI PHÒNG, CHỐNG ĐUỐI NƯỚC CHO TRẺ EM CÓ HOÀN CẢNH KHÓ KHĂN TRÊN ĐỊA BÀN PHƯỜNG DỊCH VỌNG HẬU NĂM 2024
Ngày 26/6/2024, UBND phường Dịch Vọng Hậu tiếp tục phối hợp cùng trường Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy tổ chức lễ Khai mạc "Lớp phổ cập bơi phòng, chống đuối nước miễn phí cho trẻ em khó khăn trên địa bàn phường Dịch Vọng Hậu" năm 2024.
Thứ hai, 24/06/2024
THẦY CÔ BAN LÃNH ĐẠO DẶN DÒ HỌC SINH LỚP 12 TRƯỚC KÌ THI TỐT NGHIỆP THPT QUỐC GIA 2024
Trong các ngày 26, 27, 28 và 29/6/2024, hàng triệu sĩ tử trên cả nước sẽ bắt đầu kỳ thi THPT Quốc gia năm 2024. Bước vào kỳ thi quan trọng này, tâm lý các thí sinh không tránh khỏi lo lắng.
Thứ hai, 30/09/2023
TRƯỜNG NGUYỄN BỈNH KHIÊM HƯỞNG ỨNG CHƯƠNG TRÌNH HÀNH ĐỘNG
Hưởng ứng cuộc vận động “Thay đổi môi trường làm việc xanh, sạch, đẹp” do Đoàn trường Nguyễn Bỉnh Khiêm tổ chức, trong thời gian vừa qua, học sinh và tập thể giáo viên, cán bộ nhân viên toàn trường đã thi đua làm đẹp cho lớp học, văn phòng làm việc của mình. Rất nhiều ý tưởng được đưa ra để thay đổi không gian học tập và làm việc đảm bảo đúng tiêu chí của cuộc vận động: bố trí thêm cây xanh, tranh ảnh, thiết kế lại các bảng biểu trong lớp học, văn phòng…
Thứ hai, 10/01/2024
HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM LỊCH SỬ GIÁO DỤC DI SẢN TẠI HOÀNG THÀNH THĂNG LONG
Sáng ngày 9/1, các con học sinh trường THCS&THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy đã được tham gia hoạt động trải nghiệm lịch sử giáo dục di sản tại Hoàng Thành Thăng Long, thông qua những hình ảnh, tài liệu, hiện vật và những câu chuyện kể giúp các con học sinh hiểu hơn về lịch sử dân tộc, các giá trị lịch sử của đất nước.
Thứ hai, 30/11/2023
PHỐI HỢP TỔ CHỨC TUYÊN TRUYỀN, PHỔ BIẾN PHÁP LUẬT VỀ TRẬT TỰ, AN TOÀN GIAO THÔNG VỚI ĐỘI CSGT - TRẬT TỰ QUẬN CẦU GIẤY NĂM HỌC 2023 - 2024
Tham gia chương trình, các con học sinh trường THCS&THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu Giấy đã được đội Cảnh sát giao thông - trật tự quận Cầu Giấy trang bị các kiến thức chuyên đề: Quy định của pháp luật trong lĩnh vực giao thông đường bộ đối với xe mô tô, xe gắn máy; hệ thống báo hiệu đường bộ; phân biệt xe mô tô, xe gắn máy, xe máy điện và quy định về xử phạt vi phạm hành chính; xử lý các tình huống giao thông.
Thứ hai, 30/09/2023
HỌC SINH TRƯỜNG NGUYỄN BỈNH KHIÊM - CẦU GIẤY CHUNG TAY BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG
Vừa qua, Đoàn viên thanh niên trường THPT NBK đã phát động các con học sinh tham gia vào các hoạt động bảo vệ môi trường, chăm sóc cây xanh tại vườn trường và tuyến phố Trần Quốc Hoàn.
Thứ hai, 17/06/2024
KẾ HOẠCH Tổ chức Hội thi “Olympic Tiếng Anh học sinh, sinh viên toàn quốc” Lần thứ VI
Theo Quyết định số 1477/QĐ-TTg ngày 25/11/2022 của Thủ tướng Chính phủ, Ban Bí thư Trung ương Đoàn ban hành Kế hoạch tổ chức Hội thi “Olympic Tiếng Anh học sinh, sinh viên toàn quốc” lần thứ VI
Thứ hai, 15/09/2023
KẾ HOẠCH TRIỂN KHAI PHONG TRÀO HỌC SINH 3 TỐT NĂM HỌC 2023 – 2024
Căn cứ Quyết định số 142-QĐ/TWĐTN-TNTH ngày 19/11/2018 của Ban Bí thư Trung ương Đoàn về việc ban hành Quy chế danh hiệu “Học sinh 3 tốt” giai đoạn 2018 - 2022; căn cứ Hướng dẫn số 18-HD/TWĐTN-TNTH ngày 19/11/2019 của Ban Bí thư Trung ương Đoàn về việc triển khai phong trào “Học sinh 3 tốt” giai đoạn 2018 - 2022, BCH Đoàn trường ban hành kế hoạch triển khai thực hiện phong trào “Học sinh 3 tốt” năm học 2023 – 2024
Copyright © 2018 Bản quyền thuộc về NGUYỄN BỈNH KHIÊM - CẦU GIẤY | Thiết kế và phát triển bởi P.A Việt Nam
Đang Online: 43 | Tổng lượt online : 22,112,089